Hỏi: chuyển trụ sở chính sang quận khác - Luật Việt Tín
tư vấn pháp luật miễn phí

Hỏi: chuyển trụ sở chính sang quận khác

Chia sẻ:

Công ty tôi dự định chuyển trụ sở chính sang quận khác. Xin hỏi có phải khắc lại con dấu không? Nếu có thì thủ tục khắc lại con dấu phải tiến hành như thế nào?
Cảm ơn anh chị đã tư vấn cho tôi câu hỏi trước !

Theo quy định tại khoản 7 Điều 6 Nghị định 58/2001/NĐ-CP ngày 24/8/2001 của Chính phủ về quản lý và sử dụng con dấu (được sửa đổi, bổ sung theo Nghị định số 31/2009/NĐ-CP ngày 01/4/2009 của Chính phủ) thì “con dấu đang sử dụng bị mòn, hỏng hoặc có sự chuyển đổi về tổ chức hay đổi tên tổ chức thì phải làm thủ tục khắc lại con dấu mới và nộp lại con dấu cũ”. Căn cứ quy định trên, công ty của bạn chuyển trụ sở tức là công ty có sự chuyển đổi về tổ chức bởi vậy phải làm thủ tục khắc lại con dấu mới.

Hồ sơ làm thủ tục khắc lại con dấu mới gồm: Văn bản đề nghị của công ty; Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh và đăng ký thuế của công ty; Giấy chứng nhận mẫu dấu của con dấu cũ.

Hồ sơ bao gồm 1 bộ gửi tới Phòng Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội Công an cấp tỉnh. Khi đến nhận con dấu mới công ty bạn phải nộp lại con dấu cũ.

Chúc bạn thành công !

Đánh giá bài viết

Thông tin liên quan:

Hỏi: thành lập cơ sở sản xuất và thành lập công ty ?... e xin chào các anh chị luật sư. cho e hỏi như thế này là e đang làm cơ nhiệt điện lạnh mà e muốn thành lập cơ sở sản xuất hoặc công ty chuyên gia công .lắp đặt,sửa chửa,bảo trì, nhưng không suất hóa đơn phải chịu mức thuế như thế nào ạ.và phải cần vốn điề...
Hỏi: thành lập doanh nghiệp, hỏi về giấy đề nghị đăng ký... Luật sư cho em hỏi là trong giấy đề nghị đăng kí doanh nghiệp thì thông tin đầu tiên phải điền là tên của người đi đăng kí. Vậy đây có nhất thiết phải là tên của người đại diện cho pháp luật của DN không ạ? Và muc 9 (thông tin đăng kí thuế) ý 1 thì em nên...
Hỏi: tôi muốn tạm ngừng kinh doanh Cong ty toi dang hoat dong nhung do thoi gian nay hang ban cham nen Cty muon tam ngung kinh doanh mot nam de thi truong on dinh roi lai tiep tuc hoat dong cho lai (xin tu van giup cong ty co mot cua hang nho van muon giu lai ). Vay xin hoi Cty ngung hoat ...
Hỏi: chủ DNTN có được tham gia trở thành cổ đông sáng lậ... Chủ DNTN có được tham gia trở thành cổ đông sáng lập để thành lập một công ty cổ phần khác không ạ? Ban luật sư giúp cháu nhé ! Trong luật doanh nghiệp 2005 không có quy định cấm chủ doanh nghiệp tư nhân góp vốn vào các công ty khác, như vậy bạn hoàn ...
Hỏi: thủ tục nhâp khẩu máy tính xách tay và máy tính bản... Xin chào các luật sư. Các luật sư có thể tư vẫn giúp tôi một số vướng mắc sau. Săp tới công ty tôi đang có nhu cầu nhập khẩu thêm mặt hàng máy tính xách tay và máy tính bảng Ipad có chức năng Wifi. Tôi xin các luật sư tư vẫn cho tôi các thủ tục cần thiế...

TƯ VẤN PHÁP LUẬT