Hỏi: Cơ sở gia công có được phát hành hóa đơn bán hàng hay không? - Luật Việt Tín
tư vấn pháp luật miễn phí

Hỏi: Cơ sở gia công có được phát hành hóa đơn bán hàng hay không?

Chia sẻ:

Cơ sở em nhận gia công một số mặt hàng cho công ty bạn. Toàn bộ nguyên vật liệu bên công ty có trách nhiệm cung cấp đầy đủ cho cơ sở em gia công. Công ty bạn muốn cơ sở em xuất hóa đơn.

Vậy cho em hỏi: Cơ sở em có được phát hành hóa đơn bán hàng hay không? Nếu được thì phải đăng ký như thế nào để phát hành được hóa đơn bán hàng.

Em cảm ơn luật sư!

Điều 11. Bán hoá đơn do Cục Thuế đặt in

1.Cơ quan thuế bán hoá đơn cho tổ chức không phải là doanh nghiệp nhưng có hoạt động kinh doanh (bao gồm cả hợp tác xã, nhà thầu nước ngoài, ban quản lý dự án); hộ, cá nhân kinh doanh.

Tổ chức không phải là doanh nghiệp nhưng có hoạt động kinh doanh theo hướng dẫn tại khoản này là các tổ chức có hoạt động kinh doanh nhưngkhông được thành lập và hoạt động theo Luật Doanh nghiệp và pháp luật kinh doanh chuyên ngành khác.

Như vậy bạn hoàn toàn có thể đặt mua hoá đơn do cục thuế in !

Chúc bạn thành công !

Đánh giá bài viết

Thông tin liên quan:

Hỏi: Quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng có phải gửi đến ... Kính chào các luật sư và cho em xin hỏi rằng Quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do cá nhân, tổ chức sở hữu theo Luật doanh nghiệp có quy định phải gửi đến cơ quan thẩm quyền nào không (ví dụ cơ quan thống kế, cơ ...
Hỏi: công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai bá... Lúc cty em mới thành lập có khai báo Tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế và bây giờ mới mở thêm 1 tài khoản tại 1 ngân hàng khác và sau này chủ yếu giao dịch qua tài khoản Ngân hàng mới này, vậy thì bên em có phải khai báo với cơ quan thuế về việc mở thê...
Hỏi: những doanh nghiệp nào phải có kế toán ?... Xin chào ban tư vấn ! Em làm việc ở Ngân hàng, dạo này chỗ em có quy định là UNC, Giấy rút tiền của Doanh nghiệp bắt buộc phải tổ chức bộ máy kế toán thì phải có chữ ký Kế toán trên chứng từ. Các anh chị có thể cho xin văn bản quy định về việc những DN nà...
Hỏi: hóa đơn GTGT không có dấu tròn Luật sư cho em hỏi! Công ty em có nhận được 1 hóa đơn GTGT của một cửa hàng, do cửa hàng không có dấu mộc tròn mà chỉ có mộc vuông vì thế trên hóa đơn GTGT không có mộc tròn, Nếu vậy hóa đơn Công ty em nhận có được khấu trừ k? Hóa đơn GTGT không nhất ...
Hỏi: nộp thuế môn bài 2014 công ty của tôi mới thay đổi vốn điều lệ và người đại diện pháp luật,khi thay đổi đã làm thông báo thay đổi gửi thuế.vậy khi tôi đi nộp thuế môn bài 2014 có phải làm tờ kê khai thuế môn bài có chữ ký giám đốc,kèm đăng ký kinh doanh mới nhất mang nộp cho c...

TƯ VẤN PHÁP LUẬT