Hỏi: Ghi nhãn hàng hóa trên thiết bị âm thanh thế nào? - Luật Việt Tín
tư vấn pháp luật miễn phí

Hỏi: Ghi nhãn hàng hóa trên thiết bị âm thanh thế nào?

Chia sẻ:

Công ty chúng tôi hiện nhập khẩu thiết bị âm thanh. Để thực hiện đúng quy định hiện hành của nhà nước, Chúng tôi xin hỏi như sau: Về nội dung thông số kỹ thuật, ngoài nội dung căn bản, chúng tôi có ghi kích thước sản phẩm. Xin hỏi chúng tôi phải ghi kích thước bao bì thương phẩm hay kích thước thực của sản phẩm?

Việc ghi nhãn hàng hóa nhập khẩu, lưu thông trên thị trường phải thực hiện theo quy định tại Nghị định 89/2006/NĐ-CP ngày 30 tháng 8 năm 2006 của Chính phủ.

Những nội dung bắt buộc phải thể hiện trên nhãn hàng hóa được quy định tại Điều 11 Nghị định 89/2006/NĐ-CP gồm: Tên hàng hóa; Tên tổ chức cá nhân chịu trách nhiệm về hàng hóa; Xuất xứ hàng hóa.

Đối với hàng hóa là thiết bị âm thanh ngoài những nội dung bắt buộc nêu trên còn phải ghi các nội dung quy định tại Khoản 34 Điều 12 Nghị định 89 gồm: Định lượng; Tháng sản xuất; Thông số kỹ thuật; Thông tin cảnh báo an toàn, Hướng dẫn sử dụng, hưỡng dẫn bảo quản. Đối với nội dung thông số kỹ thuật quý công ty có ghi kích thước thì phải ghi kích thước thực của sản phẩm.

Chúc bạn thành công !

Đánh giá bài viết

Thông tin liên quan:

Hỏi: thành lập cơ sở sản xuất và thành lập công ty ?... e xin chào các anh chị luật sư. cho e hỏi như thế này là e đang làm cơ nhiệt điện lạnh mà e muốn thành lập cơ sở sản xuất hoặc công ty chuyên gia công .lắp đặt,sửa chửa,bảo trì, nhưng không suất hóa đơn phải chịu mức thuế như thế nào ạ.và phải cần vốn điề...
Hỏi: thành lập doanh nghiệp, hỏi về giấy đề nghị đăng ký... Luật sư cho em hỏi là trong giấy đề nghị đăng kí doanh nghiệp thì thông tin đầu tiên phải điền là tên của người đi đăng kí. Vậy đây có nhất thiết phải là tên của người đại diện cho pháp luật của DN không ạ? Và muc 9 (thông tin đăng kí thuế) ý 1 thì em nên...
Hỏi: tôi muốn tạm ngừng kinh doanh Cong ty toi dang hoat dong nhung do thoi gian nay hang ban cham nen Cty muon tam ngung kinh doanh mot nam de thi truong on dinh roi lai tiep tuc hoat dong cho lai (xin tu van giup cong ty co mot cua hang nho van muon giu lai ). Vay xin hoi Cty ngung hoat ...
Hỏi: chủ DNTN có được tham gia trở thành cổ đông sáng lậ... Chủ DNTN có được tham gia trở thành cổ đông sáng lập để thành lập một công ty cổ phần khác không ạ? Ban luật sư giúp cháu nhé ! Trong luật doanh nghiệp 2005 không có quy định cấm chủ doanh nghiệp tư nhân góp vốn vào các công ty khác, như vậy bạn hoàn ...
Hỏi: thủ tục nhâp khẩu máy tính xách tay và máy tính bản... Xin chào các luật sư. Các luật sư có thể tư vẫn giúp tôi một số vướng mắc sau. Săp tới công ty tôi đang có nhu cầu nhập khẩu thêm mặt hàng máy tính xách tay và máy tính bảng Ipad có chức năng Wifi. Tôi xin các luật sư tư vẫn cho tôi các thủ tục cần thiế...

TƯ VẤN PHÁP LUẬT