Hỏi: nhập khẩu bao cao su

0
65

Công ty Tôi muốn nhập khẩu bao cao su để kinh doanh, xin Luật Sư cho hỏi liệu lọai sản phẩm này có cần giấy chứng chỉ hành nghề hoặc giấy phép chuyên ngành nào không ? xin cảm ơn Luật sư !

Để đáp ứng những tiêu chuẩn cho phép nhập khẩu một mặt hàng, bạn phải đảm bảo điều kiện quy định tại Điều 34 Luật Chất lượng sản phẩm, hàng hóa năm 2007 về điều kiện bảo đảm chất lượng hàng hoá nhập khẩu, tiêu chuẩn TCVN 6342:2007 về bao cao su tránh thai do Bộ Y tế và Bộ Khoa học và Công nghệ  xây dựng, ban hành; ngoài ra, còn phải tuân thủ những nghĩa vụ của người nhập khẩu quy định tại Điều 12 Luật Chất lượng sản phẩm, hàng hóa năm 2007.

Bạn có thể nghiên cứu các thông tin tại bộ luật chất lượng sản phẩm, bạn không cần phải có chứng chỉ bổ sung gì !

Chúc bạn thành công !

Hỏi: nhập khẩu bao cao su
Đánh giá bài viết

Gửi Bình Luận

avatar
wpDiscuz