Hỏi: buộc giải thể chi nhánh

0

Công ty của tôi có 1 chi nhánh ở Đăklăk, chủ sở hữu là do công ty tôi đứng tên, và bây giờ tôi muốn làm thủ tục giải thể chi nhánh. Nhưng vì 1 số mâu thuẫn mà giám đóc chi nhánh không đứng ra giải quyết, ký nhận. Vậy xin hỏi tôi phải làm sao? Mong nhận được câu trả lời sớm. Xin cảm ơn.

Theo quy định tại Điều 41 Nghị định số 102/2010/NĐ-CP ngày 1-10-2010 về việc chấm dứt hoạt động của chi nhánh thì:

Chi nhánh công ty bạn được chấm dứt hoạt động theo quyết định của chính công ty bạn hoặc theo quyết định thu hồi giấy chứng nhận hoạt động chi nhánh của cơ quan nhà nước có thẩm quyền.

Như vậy nếu giám đốc chi nhánh không chịu giải quyết thì thẩm quyền vẫn thuộc về các bạn !

Chúc bạn thành công !

Hỏi: buộc giải thể chi nhánh
Đánh giá bài viết

Bạn cần tư vấn?