Hỏi: giải thể hộ kinh doanh mới thành lập

0
1
Want create site? Find Free WordPress Themes and plugins.

Hộ kinh doanh tôi mới thành lập được 15 ngày, tôi có ra phường đăng ký mã số thuế thì cán bộ thuế phường nói tôi vi phạm đăng ký thuế chậm và bảo mức phạt là 1100000 mà tôi đọc Điều 7 Nghị định 98/2007/ND-CP là nếu vượt 10-20 ngày phạt có 1000.000đ như vậy tôi chưa bị phạt có đúng không, và tôi thấy đội thuế phường gây khó rễ cho tôi nên tôi muốn giải thể hộ kinh doanh cá thể này thì có bị phạt gì không khi mà tôi chưa đăng ký thuế, xin chuyên gia giải đáp giúp tôi với vì tôi chưa hiểu về thủ tục cửa hàng ở phường.

Bạn tham khảo thông tin giải thể hộ kinh doanh cá thể nhé ! vì bạn chưa đăng ký thuế nên thủ tục đơn giản hơn, hãy xin thêm một giấy chứng nhận chưa đăng ký thuế tại phường hoặc cơ quan thuế bổ sung vào hồ sơ.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ thắc mắc với chúng tôi !

Hỏi: giải thể hộ kinh doanh mới thành lập
Đánh giá bài viết

Did you find apk for android? You can find new Free Android Games and apps.

Gửi Bình Luận

avatar
wpDiscuz