Hỏi: Luật Kinh Doanh

0
0

Luật sư cho tôi hỏi
-Nếu trong trường có 1 người sử dụng ma túy hoặc mang ma túy vào quán cafe của mình(mình không hề hay biết),rồi công an ập đến thì mình có phải chịu trách nhiệm gì không ?

Điều 198 Bộ luật Hình sự: Tội chứa chấp việc sử dụng trái phép chất ma túy

1. Người nào cho thuê, cho mượn địa điểm hoặc có bất cứ hành vi nào khác chứa chấp việc sử dụng trái phép chất ma túy thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm.

3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ năm mươi triệu đồng đến hai trăm triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.

Bạn cần phải chứng minh được bạn không hề quen/hay biết người ta mang ma túy vào quán nhà mình để sử dụng.

Chúc bạn thành công !

Hỏi: Luật Kinh Doanh
Đánh giá bài viết

Gửi Bình Luận

avatar
wpDiscuz