CÓ ÁP DỤNG THUẾ DOANH NGHIỆP VỚI TRƯỜNG MẦM NON HAY KHÔNG?

Bạn có thể giải đáp giúp mình một số thắc mắc liên quan đến thuế của trường mần non được không?

Căn cứ vào Điều 2 Thông tư 78/2014/ TT – BTC Quy định về người nộp thuế Thuế thu nhập doanh nghiệp đối với trường mầm non tư thục

Khoản 3 Điều 11 Thông tư 96/2015/TT-BTC sửa đổi, bổ sung điểm a khoản 3 Điều 19 Thông tư 78/2014/TT-BTC hướng dẫn về thuế thu nhập doanh nghiệp tại Nghị định 12/2015/NĐ-CP quy định chi tiết thi hành Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của các Luật về thuế và sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư 78/2014/TT-BTC, Thông tư 119/2014/TT-BTC, Thông tư 151/2014/TT-BTC do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành quy định cụ thể như sau:

“Điều 11: Sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại Điều 19 Thông tư số 78/2014/TT-BTC như sau:

  1. Sửa đổi, bổ sung điểm a Khoản 3 Điều 19 Thông tư số 78/2014/TT-BTC như sau:

“3. Thuế suất ưu đãi 10% trong suốt thời gian hoạt động áp dụng đối với:

  1. a) Phần thu nhập của doanh nghiệp từ hoạt động xã hội hóa trong lĩnh vực giáo dục – đào tạo, dạy nghề, y tế, văn hoá, thể thao và môi trường, giám định tư pháp (sau đây gọi chung là lĩnh vực xã hội hoá).”

Như vậy, đối với trường hợp của bạn, thuế thu nhập doanh nghiệp tính theo năm nên bên bạn được miễn 2017 và năm 2018. Theo đó, năm 2019 bạn phải thực hiện nộp thuế, thực hiện khai tạm tính theo quý và quyết toán theo năm. Trên đây là một số thông tin liên quan tới thuế thu nhập doanh nghiệp mà chúng tôi cung cấp gửi tới bạn.

Quý khách hàng có thắc mắc gì vui lòng liên hệ lại để được tư vấn cụ thể !

guest
0 Bình luận
Inline Feedbacks
Xem tất cả bình luận