HỘ KINH DOANH CÓ ĐƯỢC SẢN XUẤT ĐIỆN MẶT TRỜI HAY KHÔNG?

Bạn cho mình hỏi hộ kinh doanh có quyền đăng ký ngành nghề sản xuất điện mặt trời hay không?

Căn cứ , khoản 2 Điều 3 Quyết định 13/2020/QĐ-TTg

“Điều 3. Giải thích từ ngữ

Trong Quyết định này các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:

  1. Bên mua điện là Tập đoàn Điện lực Việt Nam hoặc đơn vị thành viên được Tập đoàn Điện lực Việt Nam ủy quyền hoặc tổ chức, cá nhân khác mua điện từ Bên bán điện hoặc tổ chức tiếp nhận quyền và nghĩa vụ của các tổ chức nêu trên theo quy định của pháp luật.
  2. Bên bán điện là tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động trong lĩnh vực phát triển từ các nhà máy hoặc hệ thống điện mặt trời hoặc tổ chức, cá nhân tiếp nhận quyền và nghĩa vụ của các tổ chức, cá nhân nêu trên theo quy định của pháp luật.”

Đó đó, Bên bán điện có thể là cá nhân hoặc tổ chức miễn đáp ứng được điều kiện sau:

  • – Tham gia hoạt động trong lĩnh vực phát triển từ các nhà máy hoặc hệ thống điện mặt trời.
  • – Tổ chức, cá nhân tiếp nhận quyền và nghĩa vụ của các tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động trong lĩnh vực phát triển từ các nhà máy hoặc hệ thống điện mặt trời.

Như vậy, Hộ kinh doanh nếu đáp ứng đầy đủ các quy định của pháp luật thì hoàn toàn có thể đăng ký ngành nghề sản xuất điện mặt trời.

Quý khách hàng có thắc mắc gì vui lòng liên hệ lại để được tư vấn cụ thể !

 

guest
0 Bình luận
Inline Feedbacks
Xem tất cả bình luận