Hỏi: chuyển đổi loại hình Công ty có phải quyết toán thuế

0
14
Want create site? Find Free WordPress Themes and plugins.

Chào anh chị !
khi chuyển đổi loại hình doanh nghiệp từ 2 TV thành 1 TV co phải quyết toán thuế không ?
Xin cảm ơn !

Theo quy định tại Điều 28 Nghi định CHÍNH PHỦ SỐ 24/2007/NĐ-CP NGÀY 14 THÁNG 02 NĂM 2007 QUY ĐỊNH CHI TIẾT THI HÀNH LUẬT THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP:

Điều 28. Trường hợp chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, sáp nhập, hợp nhất, chia, tách, giải thể, phá sản, cơ sở kinh doanh phải thực hiện quyết toán thuế với cơ quan Thuế và gửi báo cáo quyết toán trong thời hạn 45 ngày, kể từ ngày có quyết định chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, sáp nhập, hợp nhất, chia, tách, giải thể, phá sản.

Chúc bạn thành công !

Hỏi: chuyển đổi loại hình Công ty có phải quyết toán thuế
Đánh giá bài viết

Did you find apk for android? You can find new Free Android Games and apps.

Gửi Bình Luận

avatar
wpDiscuz