Hỏi: muốn thành lập công ty dược

0
39
Want create site? Find Free WordPress Themes and plugins.

Em muốn thành lập công ty dược thì cần điều kiện gì không ? thủ tục ra sao ạ ?
Cảm ơn anh chị !

Căn cứ theo:

  • Luật của Quốc hội (Luật Dược số 34/2005/QH11 năm 2005) ;
  • Nghị định số 79/2006/NĐ-CP ngày 09/8/2006 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Dược;
  • Ðiều 6 Nghị định 139/2007/NÐ-CP ngày 5/9/2007 của chính phủ.

Kinh doanh dược là ngành, nghề cần phải có chứng chỉ hành nghề dược của một người quản lý chuyên môn.  Do đó kèm theo hồ sơ đăng ký kinh doanh phải có chứng chỉ hành nghề của người quản lý chuyên môn.

Hồ sơ đăng ký kinh doanh theo thủ tục chung đối với loại hình đăng ký kinh doanh nhưng nộp kèm bản sao hợp lệ chứng chỉ hành nghề và CMND của người có chứng chỉ hành nghề theo quy định tại khoản 3 Điều 6 Nghị định 139/2007/NĐ-CP ngày 05/09/2007 của Chính phủ.

Về thủ tục xem thêm tại đây: https://viettinlaw.com/thanh-lap-cong-ty.html

Cảm ơn bạn đã chia sẻ thắc mắc với chúng tôi ! Nếu bạn vướng mắc hồ sơ đừng ngần ngại liên hệ tới đường dây nóng của Việt Tín để được tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Hỏi: muốn thành lập công ty dược
5 (100%) 1 vote

Did you find apk for android? You can find new Free Android Games and apps.

Gửi Bình Luận

avatar
wpDiscuz