Hỏi: chuyển đổi từ công ty tnhh sang cổ phần

0
2

Công ty trách nhiệm hữu hạn, Công ty cổ phần, trong quá trình hoạt động có được chuyển đổi thành công ty cổ phần hoặc ngược lại không?

Khoản 1 Điều 154 Luật doanh nghiệp năm 2005 quy định: công ty trách nhiệm hữu hạn có thể được chuyển đổi thành công ty cổ phần hoặc ngược lại.

Sau khi đăng ký kinh doanh, công ty được chuyển đổi chấm dứt tồn tại; công ty chuyển đổi được hưởng các quyền và lợi ích hợp pháp, chịu trách nhiệm về các khoản nợ chưa thanh toán, hợp đồng lao động và nghĩa vụ tài sản khác của công ty được chuyển đổi.

Chúc bạn thành công !

Hỏi: chuyển đổi từ công ty tnhh sang cổ phần
Đánh giá bài viết

Gửi Bình Luận

avatar
wpDiscuz