Hỏi: Hộp thủy tinh nhập khẩu có phải kiểm tra chất lượng?

0
23
Want create site? Find Free WordPress Themes and plugins.

Công ty tôi sắp nhập khẩu hàng từ Trung Quốc là bộ hộp thủy tinh đựng thức ăn với thân bình làm từ thủy tinh borosilicate, nắp bình là nhựa PP hoặc PC. Chúng tôi phải ghi nhãn hàng hóa cho loại sản phẩm này như thế nào? Tôi cũng muốn tìm hiểu thêm thông tin về các loại kiểm tra đối với mặt hàng này.
Xin chân thành cảm ơn!

Việc ghi nhãn hàng hóa nhập khẩu, lưu thông trên thị trường phải thực hiện theo quy định tại Nghị định 89/2006/NĐ-CP ngày 30 tháng 8 năm 2006 của Chính phủ.

Những nội dung bắt buộc phải thể hiện trên nhãn hàng hóa được quy định tại Điều 11 Nghị định 89/2006/NĐ-CP gồm: Tên hàng hóa; Tên tổ chức cá nhân chịu trách nhiệm về hàng hóa; Xuất xứ hàng hóa.

Đối với sản phẩm bộ hộp thủy tinh đựng thức ăn nhập khẩu ngoài những nội dung bắt buộc nêu trên quý công thi phải ghi thêm các nội dung quy định tại Khoản 29 Điều 12 Nghị định 89 gồm: Thành phần, Thông số kỹ thuật, Hướng dẫn sử dụng.

Đối với mặt hàng này quý công ty phải đáp ứng điều kiện đảm bảo an toàn quy định tại Điều 18 Luật An toàn thực phẩm và chịu sự kiểm tra nhà nước về chất lượng sản phẩm phù hợp tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật, kiểm tra nhà nước về Nhãn hàng hóa.

Chúc bạn thành công !

Hỏi: Hộp thủy tinh nhập khẩu có phải kiểm tra chất lượng?
Đánh giá bài viết

Did you find apk for android? You can find new Free Android Games and apps.

Gửi Bình Luận

avatar
wpDiscuz