KHI NÀO THÌ GIA HẠN GIẤY ĐĂNG KÝ LƯU HÀNH CHẾ PHẨM CÔN TRÙNG?

Bạn cho mình hỏi công ty tôi đã được cấp giấy Đăng ký lưu hành chế phẩm diệt khuẩn; Thời hạn giấy phép con 3 tháng nữa mới hết hạn; Vậy tôi phải xin cấp số đăng ký mới hay có thể xin gia hạn giấy phép? Mong công ty tư vấn hỗ trợ giúp tôi.

1.Thời hạn của giấy đăng ký lưu hành chế phẩm diệt côn trùng.

Điều 18 Nghị định 91/2016/NĐ-CP : “Số đăng ký lưu hành của chế phẩm

  1. Một chế phẩm chỉ được cấp một số đăng ký lưu hành.
  2. Số đăng ký lưu hành chế phẩm có giá trị 05 năm, kể từ ngày cấp. Trường hợp chế phẩm được gia hạn số đăng ký lưu hành thì vẫn giữ nguyên số đăng ký lưu hành đã được cấp.
  3. Số đăng ký lưu hành được cấp bằng hình thức Giấy chứng nhận đăng ký lưu hành. Mẫu Giấy chứng nhận đăng ký lưu hành thực hiện theo quy định tại Phụ lục IV ban hành kèm theo Nghị định này.”

Như vậy, Thời hạn của giấy phép đăng ký lưu hành chết phầm diệt khuẩn là 5 năm kể từ ngày cấp. Trước thời hạn của giấy phép 3 tháng doanh nghiệp phải thực hiện thủ tục xin gia hạn giấy phép.

2.Hồ sơ xin đăng ký gia hạn giấy phép lưu hành chế phẩm diệt côn trùng.

  • Văn bản đề nghị đăng ký gia hạn giấy phép lưu hành chế phầm diệt côn trùng.
  • Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của công ty xin đăng ký gia hạn.
  • Giấy ủy quyền cho việc đăng ký gia hạn.
  • Báo cáo quá trình đăng ký lưu hành sản phẩm.

Cơ sở có thể nộp hồ sơ trực tiếp hoặc nộp qua đường bưu điện đến Cục quản lý môi trường thuộc Bộ y tế. Doanh nghiệp sau khi nộp hồ sơ thì thực hiện việc nộp phí thẩm định hồ sơ. Có công văn yêu cầu sửa đổi bổ sung tiến hành sửa đổi theo công văn cục gửi về địa chỉ trụ sở chính của doanh nghiệp. Lưu ý theo dõi hồ sơ để bổ sung đúng theo thời hạn trên công văn của Cục. Trong thời hạn thể hiện trên công văn doanh nghiệp không bổ sung được thì phải nộp mới lại từ đầu.

Quý khách hàng có thắc mắc gì vui lòng liên hệ để được tư vấn cụ thể !

guest
0 Bình luận
Inline Feedbacks
Xem tất cả bình luận