SẢN PHẨM DIỆT GIÁN CÓ ĐƯỢC KINH DOANH DƯỚI HÌNH THỨC ĐA CẤP HAY KHÔNG?

Tôi có giấy phép nhập khẩu sản phẩm diệt côn trùng cụ thể là thuốc diệt gián. Nay tôi muốn triển khai mở rộng thị trường để đẩy doanh thu. Tôi muốn hỏi tôi có được bán hàng dưới hình thức đa cấp hay không?

Căn cứ vào Điều 4 Nghị định 40/2018/NĐ – CP quy định về đối tượng được kinh doanh bán hàng đa cấp gồm có:

“1. Hoạt động kinh doanh theo phương thức đa cấp chỉ được thực hiện đối với hàng hóa. Mọi hoạt động kinh doanh theo phương thức đa cấp với đối tượng không phải là hàng hóa đều bị cấm, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác.

  1. Những hàng hóa sau không được kinh doanh theo phương thức đa cấp:
  2. a) Hàng hóa là thuốc; trang thiết bị y tế; các loại thuốc thú y (bao gồm cả thuốc thú y thủy sản); thuốc bảo vệ thực vật; hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn hạn chế sử dụng và cấm sử dụng trong lĩnh vực gia dụng và y tế và các loại hóa chất nguy hiểm;
  3. b) Sản phẩm nội dung thông tin số.”

Như vậy, Sản phẩm của chị là dòng sản phẩm thuộc về chế phẩm diệt công trùng nên không được triển khai bán hàng dưới hình thức đa cấp.

Quý khách hàng có thắc mắc gì vui lòng liên hệ lại để được tư vấn cụ thể !

guest
0 Bình luận
Inline Feedbacks
Xem tất cả bình luận