TRƯỜNG MẦN NON ĐƯỢC NHẬN TRẺ Ở ĐỘ TUỔI NÀO?

Hai vợ chồng tôi làm công nhân con tôi mới 7 tháng tuổi; Nay tôi phải đi làm mà không biết có trường mầm non nào nhận không?

Độ tuổi cho trể đi mầm non là bao nhiêu?

Căn cứ vào Điều 32 Thông tư 52/2020/TT-BGDĐT quy định về tuổi và sức khỏe của trẻ em mầm non: “1. Trẻ em từ 03 tháng tuổi đến 06 tuổi được nhận vào trường mầm non. 2.Trẻ em khuyết tật được nhập học ở độ tuổi cao hơn so với quy định chung là 03 tuổi.”

Như vậy, Độ tuổi được gửi trẻ mầm non là từ 3 tháng tuổi đến 6 tháng tuổi. Bạn có thể gửi con mình đi trẻ để tiếp tục công việc.

Đối với trẻ em được quy định khá chặt chẽ về trường lớp, đồ ăn cũng như dụng cụ vui chơi của các cháu nên bạn hoàn toàn yên tâm

Quý khách hàng có thắc mắc gì vui lòng liên hệ để được tư vấn cụ thể !

guest
0 Bình luận
Inline Feedbacks
Xem tất cả bình luận