Hỏi: thủ tục đăng ký độc quyền thương hiệu

0
0

Tôi muốn mở một cơ sở sản xuất rượu theo phương pháp cổ truyển ở làng huyện Hoài Đức, Hà Nội. Để nhấn mạnh nguồn gốc của rượu tôi đặt tên rượu của tôi là “Rượu A”. Tôi có thể đăng ký độc quyền thương hiệu này không?

Theo khoản 16 Điều 4 Luật sở hữu trí tuệ được sửa đổi bổ sung bởi Luật số 36/2009/QH12 (sau đây gọi tắt là luật SHTT) thì tên gọi của sản phẩm chính là một dạng nhãn hiệu của sản phẩm.

Bạn có thể chỉ cần tham khảo các thông tin mà chúng tôi đã đăng tải trên trang như: Đăng ký nhãn hiệu hàng hóa ( https://viettinlaw.com/dang-ky-nhan-hieu-hang-hoa.html ) hoặc đăng ký kiểu dáng công nghiệp cho sản phẩm chai rượu của bạn.

Chúc bạn thành công !

Hỏi: thủ tục đăng ký độc quyền thương hiệu
Đánh giá bài viết